नमो शेतकरी महा सन्माननिधी

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो तुमच्यासाठी आनंदाची बातमी आहे. नमो शेतकरी महा सन्माननिधी योजने संदर्भात आज राज्य शासनाच्या माध्यमातून पुन्हा एकदा नवीन शासन निर्णय घेण्यात आला आहे या शासन निर्णयाच्या माध्यमातून नवीन लेखा शीर्षक या ठिकाणी घेण्यात आलेले आहेत .
आणि या नवीन लेखा शीषकानुसारच लाभार्थ्यांच्या खात्यावरती नमूद शेतकरी महासंबंधी योजनेचे पैसे दिले जाणार आहेत .या संदर्भातील नवीन शासन निर्णय जो राज्य शासनाच्या माध्यमातून घेण्यात आलेला आहे या संदर्भात सविस्तर रित्या माहिती आपण या लिखाणाच्या माध्यमातून समजून घेणार आहोत त्यासाठी नक्की हा लेख शेवटपर्यंत वाचून पहा तत्पूरीच्या वरती पहिल्यांदा चला करून बिनविड विषयांना क्लिक करा चला तर खालील प्रमाणे लेखन वाचून तरी मित्रांनो तुम्ही जर नमो शेतकरी महासंबंधी योजनेची प्रतीक्षा करत असाल तर हा शासन निर्णय नक्की शेवटपर्यंत पहा नमो शेतकरी महा सन्मान निधी या योजनेसाठी नवीन लेखा शीर्षास मान्यता देण्याबाबत महाराष्ट्र शासन कृषी पशुसंवर्धन दुग्ध व्यवसाय विकास व मस्त व्यवसाय विभाग अंतर्गत 3 जुलै 2023 रोजी हा निर्णय घेण्यात आला आहे .
या निर्णयाच्या माध्यमातून जे लाभार्थी नमो शेतकरी महा सन्माननीय योजनेमध्ये पात्र असणार आहेत सन 2023 – 24 चा अर्थसंकल्पीय भाषणामध्ये घोषित केल्याप्रमाणे अन्नदाता बळीराजाच्या उत्पन्न वाढीसाठी प्रधानमंत्री कृषी सन्मान निधी योजनेत राज्य शासनाच्या अनुदानाची भर घालणारी नमो शेतकरी महासमान निधी ही योजना सन 2023 24 पासून खालील प्रमाणे राबविण्यात संदर्भ क्रमांक एक वनवे मान्यता देण्यात आली आहे.
सदर योजनेसाठी खालील प्रमाणे नवीन लेखाशीच्या मान्यता देण्यात येत आहे .मित्रांनो जे लेखाशीर्ष देण्यात आलेले आहेत , ते सुद्धा स्पष्टपणे या ठिकाणी देण्यात आलेले आहेत मित्रांनो पीकर संवर्धन 24 – 0-6 आहे त्यानंतर एक 15 लहान सीमा शेतकऱ्यांची आणि शेतमजुरांची योजना त्यानंतर 00- 0-6 नमो शेतकरी महासंबंधी योजना त्यानंतर 100% राज्य योजना आहे.

पीक संवर्धन 24-0-1 B 455 33 अर्थसाह्य हे लेखा शिक्षक या ठिकाणी सांगण्यात आलेले आहेत सदिच्छा निर्णय नियोजन विभागाच्या अनौपचारिक संदर्भ क्रमांक 279 का 14 31 दिनांक 19 6 2023 वित्त विभागाचा अनौपचारिक संदर्भ क्रमांक 158 2023 वय दिनांक 20 6 2023 होणे तसेच महालेखापाल लेखा व हक्कदारी क्रमांक एक महाराष्ट्र राज्याच्या अनौपचारिक संदर्भ क्रमांक वगैरे या ठिकाणी देण्यात आलेले आहेत.
मित्रांनो आता लाभार्थ्यांच्या खात्यावरती नमो शेतकरी महासंगानिधी योजनेचे पैसे जमा केले जाणार आहेत ,यासाठी लेखात शीर्ष लागतो त्यासाठी हा लेखाक्षर्ष काढणे घेण्यात आलेला आहे. आणि या लेखाक्षर्षाच्या माध्यमातून आता लाभार्थ्यांच्या खात्यावरती हे पैसे वितरित केले जाणार आहेत मित्रांनो अतिशय महत्त्वपूर्ण माहिती आहे, नमो शेतकरी महासंबंधी योजनेची तुम्ही जर प्रतेक्षा करत असाल ,तर हा अपडेट तुमच्यासाठी एक महत्त्वपूर्ण आहे धन्यवाद ..

Leave a Comment