भारतीय गुप्तचर विभागात निघाली भरती

भारतीय गुप्तचर विभागात निघाली भरती करा लगेच अर्ज

नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांना सरकारी नोकरी मिळण्याची ही सुवर्णसंधी आहे. भारताची केंद्रीय गुप्तचर संस्था भरती सुरू झाली आहे. सेंट्रल इंटेलिजन्स एजन्सीने रिक्त पदे भरण्याशी संबंधित जाहिरात प्रकाशित केली आहे. गुप्तचर विभागाने जारी केलेल्या जाहिरातीनुसार, या भरती प्रक्रियेत, केंद्रीय गुप्तचर विभागात कनिष्ठ गुप्तचर अधिकारी श्रेणी-2 ची अनेक पदे भरली जाणार आहेत. त्यामुळे इच्छुक तरुणांना सरकारी नोकरी मिळण्याची ही सुवर्णसंधी आहे. या भरती प्रक्रियेसाठी ऑनलाइन अर्ज भरावा लागेल. चला तर मग जाणून घेऊया या भरतीची सविस्तर माहिती.

केंद्रीय गुप्तचर संस्था कनिष्ठ गुप्तचर अधिकारी श्रेणी-II च्या सुमारे 797 पदांसाठी भरती प्रक्रिया आयोजित करणार आहे. यासोबतच शैक्षणिक पात्रताही पदवीधर किंवा त्याहून अधिक असणे आवश्यक आहे. तर ही भरती प्रक्रिया कशी असेल.. सविस्तर माहिती खालीलप्रमाणे आहे

पदाचे नाव: कनिष्ठ बुद्धिमत्ता अधिकारी ग्रेड-II / तांत्रिक

एकूण जागा : ७९७ जागा

शैक्षणिक पात्रता –
इलेक्ट्रॉनिक्स, इलेक्ट्रॉनिक्स किंवा टेलिकम्युनिकेशन, इलेक्ट्रॉनिक्स किंवा कम्युनिकेशन, इलेक्ट्रिकल किंवा इलेक्ट्रॉनिक्स. आयटी, संगणक विज्ञान, संगणक अभियांत्रिकी, संगणक अनुप्रयोग अभियांत्रिकी डिप्लोमा किंवा B.Sc (इलेक्ट्रॉनिक्स, संगणक विज्ञान, भौतिकशास्त्र, गणित) किंवा संगणक अनुप्रयोग पदवी. वरील सर्व पदवीधारक या भरती प्रक्रियेसाठी पात्र असतील.

वय श्रेणी :
या भरती प्रक्रियेसाठी अर्ज करण्यासाठी 23 जून 2023 रोजी उमेदवारांचे वय 18 ते 27 वर्षांच्या दरम्यान असावे. एससी आणि एसटी प्रवर्गातील उमेदवारांना वयात ५ वर्षांची सूट मिळेल तर ओबीसी प्रवर्गातील उमेदवारांना ३ वर्षांची सूट मिळेल.

नोकरीचे ठिकाण: भारतात कुठेही

अधिकृत संकेतस्थळ https://www.mha.gov.in/en

महत्वाच्या तारखा
वरील भरती प्रक्रियेत 23 जून 2023 पर्यंत ऑनलाईन अर्ज दाखल करू शकता. तसेच परीक्षा कधी आहे? याची तारीख नंतर कळविण्यात येणार आहे. या नोकरी संबंधिताच्या अधिक सविस्तर माहितीसाठी कृपया जाहिरात पाहा.

Leave a Comment