योग दिंडी आपल्या दारी…

**योग दिंडी आपल्या दारी*
*योग दिंडी आपल्या दारी काकू नाना प्रतिष्ठान व पतंजली योग समिती बीड यांच्या संयुक्त विद्यमाने *जागतीक योग दिनाच्या* निमित्ताने बीड वाशीयांकरिता योग दिंडी आपल्या दारी हे अभियान दि 4 जून 2023 पासून पहाटे 5 ते 7 या वेळेमध्ये प्रारंभ होत आहे , तरी या सुवर्ण संधीचा लाभ घ्यावा..

योग्य प्रमाणात आणि योग्य प्रकारे योगा केल्याने शरीर सुदृढ आणि निरोगी ठेवण्यास मदत होते. यामुळे शरीर नेहमी उर्जावान राहते आणि उत्साह वाढतो. दुसरा फायदा म्हणजे योगा केल्याने बुद्धी आणि विचारांवर सकारात्मक परिणाम होतो. योगामुळे नकारात्मक विचार, तणाव आणि चिंता दूर होतात आणि मानसिक विकारांपासून व्यक्तीचे संरक्षण होते

योगासने केल्याने फक्त शरीरच तंदुरुस्त राहत नाही, तर त्यामुळे मनःशांती, तजेलदार त्वचा मिळते. तसेच वजनातही घट होते. योगासने करण्याला वयाची कोणतीही मर्यादा नसते. फक्त तुमच्या शरीरयष्टीनुसार व तुम्हाला असलेल्या व्याधींनुसार योगासने निवडावीत.
योगामुळे शक्ती, संतुलन आणि लवचिकता सुधारते . हळू हालचाल आणि खोल श्वास घेतल्याने रक्त प्रवाह वाढतो आणि स्नायू उबदार होतात, पोझ धारण केल्याने शक्ती निर्माण होते. एका पायावर संतुलन ठेवा, दुसरा पाय तुमच्या वासराला किंवा गुडघ्याच्या वर (परंतु कधीही गुडघ्यावर) काटकोनात धरून ठेवा.

सर्व योग शैली तुमचे शरीर, मन आणि आत्मा संतुलित ठेवण्यास मदत करू शकतात, परंतु ते विविध मार्गांनी साध्य करतात. काही योगशैली तीव्र आणि जोमदार असतात. इतर आरामशीर आणि ध्यान

करणारे आहेत. तुम्ही कोणता प्रकार निवडता हे महत्त्वाचे नाही, योग हा तुमचे शरीर ताणण्याचा आणि बळकट करण्याचा, तुमचे मन केंद्रित करण्याचा आणि तुमचा आत्मा आराम करण्याचा उत्तम मार्ग आहे.

*स्थळ: सोनाजीराव क्षीरसागर होमिओपॅथि मेडिकल कॉलेज बीड*. *वेळ: पहाटे 5 ते 7* *श्रीराम लाखे 9822670053*

Leave a Comment