IBPS मार्फत होतेय 8 हजार पदांची भरती लगेच करा अर्ज

IBPS मार्फत होतेय 8 हजार पदांची भरती लगेच करा अर्ज

नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. IBPS च्या माध्यमातून 8 हजाराहून अधिक विविध पदे भरण्यात येणार आहेत. या रिक्त जागा भरण्यासाठी IBPS ने जाहिरात प्रसिद्ध केली आहे. या जाहिरातीनुसार कार्यालयीन स्तरावरील विविध पदांची भरती करण्यात येणार आहे. तसेच जागांची संख्याही अधिक आहे. परंतु वेगवेगळ्या पदांसाठी अर्ज करण्याची पात्रता वेगळी असेल. तसेच ओबीसी किंवा इतर प्रवर्गातील उमेदवारांना इतर पात्रतेमध्ये विशेष सवलत दिली जाईल. चला तर मग जाणून घेऊया या भरतीची सविस्तर माहिती.

IBPS च्या माध्यमातून 8 हजार पेक्षा जास्त जागांवर भरती
IBPS च्या माध्यमातून 8 हजार पेक्षा जास्त म्हणजेच 8611 जागांवर विविध पदांवर भरती होणार आहे. यासंदर्भात एक जाहिरातही प्रसिद्ध करण्यात आली आहे. त्यामुळे जे तरुण पदवीधर किंवा त्यापेक्षा जास्त आहेत आणि चांगल्या नोकरीच्या शोधात आहेत त्यांच्यासाठी ही एक चांगली संधी आहे. या भरती प्रक्रियेत सहभागी कसे व्हावे? पदांनुसार नेमकी पात्रता काय? अर्ज कसा आणि कुठे करायचा? याबाबत सविस्तर माहिती खाली दिली आहे.

भरतीशी संबंधित संपूर्ण माहिती खालीलप्रमाणे आहे.
पदाचे नाव आणि पद क्रमांक जागा
ऑफिस असिस्टंट (बहुउद्देशीय) – ५५३८ पदे
ऑफिसर स्केल-I (सहाय्यक व्यवस्थापक) – २४८५ पदे
ऑफिसर स्केल-II (कृषी अधिकारी) – 60 पदे
ऑफिसर स्केल-II (मार्केटिंग ऑफिसर) – 03 पदे
ऑफिसर स्केल-II (ट्रेझरी मॅनेजर) – 08 पदे
अधिकारी स्केल-II (कायदा) – 24 पदे
ऑफिसर स्केल-II (CA) – 21 पदे
ऑफिसर स्केल-II (IT) – 67 पदे
ऑफिसर स्केल-II (जनरल बँकिंग ऑफिसर) – 332 पदे
ऑफिसर स्केल-III (वरिष्ठ व्यवस्थापक) – 73 पदे
एकूण जागा : 8611

शैक्षणिक पात्रता:
वेगवेगळ्या पदांसाठी पात्रताही वेगळी आहे. त्यामुळे शैक्षणिक पात्रतेबद्दल तपशीलवार माहितीसाठी कृपया खालील जाहिरात पहा.

वय श्रेणी :
वेगवेगळ्या पदांनुसार उमेदवार किती असावा हे ठरविले जाते. तसेच, सामान्य वगळता इतर श्रेणींसाठी वयोमर्यादेत विशेष सूट आहे. त्यामुळे इच्छुक उमेदवारांनी वयोमर्यादेविषयी तपशीलवार माहितीसाठी खालील जाहिरात पाहावी.

नोकरीचे ठिकाण: भारतात कुठेही

अधिकृत वेबसाईट – https://www.ibps.in/

परीक्षा कधी होईल?
या भरती प्रक्रियेसाठी अर्ज सादर केल्यानंतर, प्राथमिक परीक्षा ऑगस्ट 2023 मध्ये घेतली जाईल आणि एकल/मुख्य परीक्षा सप्टेंबर 2023 मध्ये घेतली जाईल. या दोन्ही परीक्षांची तारीख आणि वेळ IBPS कडून कळवण्यात येईल.
वरील भरती प्रक्रियेत, तुम्ही 21 जून 2023 पर्यंत ऑनलाइन अर्ज करू शकता. अर्ज भरण्याची प्रक्रियाही सुरू झाली आहे.

Leave a Comment