नुकसान भरपाई साठी 177 कोटींचा निधी मंजूर GR आला

नुकसान भरपाईसाठी 177 कोटीचा निधी मंजूर GR आल

नुकसान भरपाईच्या वितरणासाठी १७७ कोटी रुपयांचा निधी मंजूर झाला आहे. आणि हा निधी राज्य सरकारच्या माध्यमातून दिला जातो, असाही नवा शासन निर्णय ग्रा. महाराष्ट्रात यासाठी कोणते लाभार्थी पात्र आहेत? आणि हा निधी महाराष्ट्रातील कोणत्या 23 जिल्ह्यांसाठी आहे. तुम्ही देखील या भरपाई योजनेसाठी पात्र आहात की नाही हे जाणून घेणे देखील खूप महत्वाचे आहे. आजच्या लेखाद्वारे आपण सविस्तर माहिती जाणून घेणार आहोत. नुकसान भरपाई वितरणासाठी 177 कोटी रुपयांचा नवीन GR शासनाचा जो निर्णय आज महाराष्ट्र शासनाच्या माध्यमातून घेण्यात आला आहे.

10 एप्रिल 2023 रोजी महसूल व वन विभागांतर्गत हा निर्णय घेण्यात आला आहे. अतिवृष्टी, पूर, चक्रीवादळ यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तींमुळे शेती पिकांचे नुकसान झाल्यास, शेतकर्‍यांना हंगामात एकदा प्रतिसाद निधीतून विहित दराने इनपुट अनुदान दिले जाते. त्यात समाविष्ट आहे का ते तपासा. त्यात तुमचा जिल्ह्याचा उल्लेख असेल तर लगेच तुमच्या बँक खात्यात पैसे जमा होतील. खालील 23 जिल्ह्यांचा समावेश आहे.

अमरावती, अकोला, यवतमाळ, बुलढाणा, वाशीम, नाशिक, धुळे, नंदुरबार, जळगाव, अहमदनगर, पुणे, सातारा, सांगली, सोलापूर, कोल्हापूर, संभाजीनगर, जालना, परभणी, हिंगोली, नांदेड, बीड, लातूर, धाराशिव वरील 23 जिल्ह्यांच्या नुकसानभरपाईपोटी राज्य शासनामार्फत 177 कोटी 80 लाख 61 हजार रुपयांचे वाटप करण्यात आले आहे. मित्रांनो, पंचनामा झाल्यानंतर हे पैसे लाभार्थ्यांच्या खात्यात त्वरित जमा केले जातील.

अधिक माहितीसाठी https://youtu.be/s9YM8MjnExk व्हिडिओ पहा.

Leave a Comment