Pm kisan पी एम किसान योजनेबाबत प्रश्नोत्तरे

📌📌प्रधानमंत्री कुसुम सोलर पंप योजना आणि या योजनेचा जो या पार्श्वभूमीवर जर आपण पाहिलं शेतकरी सध्या परेशान आहेत महाऊर्जा महाऊर्जाचे कर्मचारी महाऊर्जेच्या कार्यालयातील कर्मचारी शेतकरी शेतकऱ्याचे नेते सर्वच परेशान आहेत शेतकऱ्यांसाठी अतिशय महत्त्वाची मानली जाणारी ही प्रधानमंत्री कुसुम सोलर पंप योजना राज्यामध्ये सुरू झाली याचा आपल्याला एकेकाळी आनंद झाला होता आज याच्यामध्ये एक टप्पा दुसरा टप्पा जास्तीत जास्त शेतकऱ्यांना पात्र करण्यासाठी प्रयत्न चालू आहेत आणि सगळं सुरू असताना सुद्धा आपण या ठिकाणी आपण या योजनेविषयी माहिती देत आहोत या सर्व परिस्थितीमध्ये या प्रश्नांची उत्तरं आजच्या या बातमीमध्ये मिळणार आहे मोठ्या प्रमाणात विचारला जाणारा प्रश्न आहे शंभर रुपयाचं पेमेंट केलं तरी एम के आयडी पासवर्ड मिळाला नाही आता एम के आयडी पासवर्ड मिळाला नाही हा सर्वांचाच प्रश्न आहे याच्यानंतर जो दुसरा जो महत्त्वाचा प्रश्न आहे परंतु ओटीपी व्हेरिफाय करण्यासाठी लिंक मध्ये टाकल्यानंतर लिंक जी एक्सपायर दाखवते ओटीपी व्हेरिफाय केल्यानंतर सुद्धा एम के आयडी पासवर्ड आला नाही बऱ्याच जणांचा त्याच्या पुढचा प्रश्न आहे की एम के आयडी पासवर्ड आला पण तो लॉगिन होत नाही मला तो अर्ज पूर्ण करायचा आहे पण अर्ज पूर्ण होत नाही बऱ्याच जणांचे प्रश्न आहेत की जर दोन वर्षापासून जे अर्ज पूर्ण केलेले आहेत बरेच जणांचे प्रश्न आहेत की योजना फक्त चालण्यासाठी राबवली जाते असेच अर्ज भरून घेतले जातात शेतकरी पात्र होत नाहीत अशा या सर्व प्रश्नांची उत्तरे या बातमीमध्ये मिळणार आहेत बरेच सगळे शेतकऱ्यांना पासवर्ड आलेले नाहीत बरेच जणांनी आपले पेमेंट गुंतून बसलेले आहेत बऱ्याच सर्वे या कंपन्यांच्या सर्वे करून पासवर्ड आलेले आहेत तरी राज्य सरकारने याच्या पहिल्यांदा राबवणारी सौर योजना कुसुमचे अंतर्गत 2750 चा टप्पा नंतर 50000 चा टप्पा त्याच्यानंतर एक लाखाचा टप्पा आपल्याला मोठ्या प्रमाणात शासन अग्रेसर आहे याच्यामध्ये असं झालं आहे की शासन 2750 पंप राबविले पण कोणी पुढ आलं नाही करण कोट्या मध्ये तेवढे लाभार्थी बसत नव्हते लोकपात्र होणार होते आता 50,000 मिळायला लागले तरी लोक थोडेसे खुश झाले पुन्हा कधी येणार आजच का आला नाही अशा प्रकारे परिस्थितीचा निर्माण झाला आहे साधारणपणे 11 ते 19 जिल्ह्यात महाराष्ट्रात असे आहेत की ज्या शेतकऱ्यांचा या योजनेकडे खूप मोठ्या प्रमाणात लक्ष आहे परंतु जे शेतकरी याच्यामध्ये अर्ज देण्यासाठी जात आहेत अर्ज करणारे शेतकरी यांचा अर्ज झालेल्या आहेत असे शेतकरी हे सगळे एकंदरीत येतात तो शेतकरी त्या योजनेमध्ये लॉगिन करू शकतो आता आपण जर पाहिलं तर बराच सर्व वेबसाईट आहेत बऱ्याच सर्व बातम्या आहेत सहजासहजी कोणत्या त्याच्यामध्ये लवकर लॉगीन होत नाही तुम्हाला डेस्कटॉप साईट वरती सुद्धा लवकर दिसत नाही दिसलं तर ते लवकर ओपन होत नाही याच्यामध्ये काय आहे ना सर्व मोबाईलमध्ये पीएम कुसुम लॉग इन केल्यानंतर त्याच्यामध्ये काही ना काही अडचण येते पहिला प्रश्नाचा आपण उत्तर घेऊ की आमच्या एम के आयडी पासवर्ड आलेला नाही माझे शंभर रुपये कटलेत मला काय करावे लागेल तुमचं शंभर रुपयाचं जे पेमेंट कटलंय मुळात महा कुसुम योजना च्या माध्यमातून शंभर रुपयाचे जे पेमेंट करायचंय ते महा बुलेट ला करायचं आहे म्हणजे महा भूमीच्या माध्यमातून व्हेरिफिकेशन होणार आहे अँड व्हेरिफिकेशन करण्यासाठी वीस रुपयाचे पाच चान्स शंभर रुपयांचं पेमेंट हे महाऊर्जा भूमीकडून घेतलं जातं तुमचं ते पेमेंट नाकारते आता ज्यावेळेस तुम्ही तुमची नोंदणी करता त्यावेळेस तुमचा मोबाईल नंबर तुम्ही ज्याच्यावरून पेमेंट करता तो मोबाईल नंबर हे सर्व तुम्हाला साधारणपणे ठेवायचं सांगितले आहे जेणेकरून मोठ्या प्रमाणात सांगितले जाते की दलालाच्या माध्यमातूनच होते तलावाच्या माध्यमातून योजनेचा गैरवापर होऊ नये म्हणून शेतकऱ्यांच्या माध्यमातून नोंदणी साकारता शेतकऱ्यांचा आधार कार्ड शेतकऱ्याचा मोबाईल नंबर शेतकऱ्याचाच वेरिफिकेशन शेतकऱ्याच्या मोबाईलवरच ओटीपी येणार तर सर्व प्रक्रिया करण्यासाठी जास्तीत जास्त ऍक्टिव्हिटी करण्याची गरज आहे.📌📌

Leave a Comment