पेट्रोलचे भाव आजच जाणून घ्या…

पेट्रोल डिझेलचे भाव वाढतात पण, कमी पण होतात .तर पेट्रोल ,डिझेल आजकाल खूप महाग विकत आहे आजकाल सगळे इलेक्ट्रॉन सामान असल्यामुळे मोटरसायकल कार या साधनांमुळे पेट्रोलचा जास्त युज केला जातो पेट्रोलचा युज केल्यामुळे प्रदूषण सुद्धा खूप वाढते आज काल पेट्रोलची खूप डिमांड झाली आहे तर पेट्रोल कमी पडल्यामुळे आपल्याला दुसऱ्या देशाकडून पेट्रोल मागावे लागते तर पेट्रोलचा भाव आता खूपच वाढलेला आहे सगळ्या गाड्या सगळं पेट्रोल वरतीच अवलंबून आहे पेट्रोल शिवाय कोणतीच गाडी चालत नाही गाड्या आजच्या काळात एक महत्त्वाचं साधन झालं आहे मोबाईल मुळे आपण जाणून घेऊ शकतो की आजचा पेट्रोलचा भाव काय आहे तर आजचा पेट्रोलचा भाव पहा खालील प्रमाणे जाणून घ्या .आपल्या शहरातील पेट्रोलचा भाव.

1.मुंबईमध्ये पेट्रोल भाव १०६. 31 रुपये आणि डिझेलचा दर 94.27 रुपये प्रति लिटर

2.अहमदनगर पेट्रोल 105.99 तर डिझेल 92.53 रुपये प्रति लिटर

3.अकोल्यात पेट्रोल 106.20 रुपये आणि डिझेल 92.75 रुपये प्रति लिटर

4.अमरावती पेट्रोल १०७. 19 तर डिझेल ९३. 70 रुपये प्रति लिटर

5.छत्रपती संभाजी नगर १०७. 62 पेट्रोल आणि डिझेल 94.08 रुपये प्रति लिटर

6.जळगाव मध्ये पेट्रोल 106.33 आणि डिझेल 92.85 रुपये प्रतिलिटर

7.नांदेड मध्ये पेट्रोल 108.32 तर डिझेल 94.78 रुपये प्रति लिटर

8.पुण्यात पेट्रोलचे भाव १०६.७२ तर डिझेल 93.21 रुपये प्रति लिटर

9.रायगड पेट्रोलचा भाव 106.56 तर डिझेलचा भाव 93.03 रुपये प्रति लिटर

10.सोलापूर मध्ये पेट्रोलचे दर 106.78 रुपये तर डिझेलचा 92.46 रुपये प्रति लिटर

पेट्रोल डिझेलचे भाव वाढतात पण, कमी पण होतात .तर पेट्रोल ,डिझेल आजकाल खूप महाग विकत आहे आजकाल सगळे इलेक्ट्रॉन सामान असल्यामुळे मोटरसायकल कार या साधनांमुळे पेट्रोलचा जास्त युज केला जातो पेट्रोलचा युज केल्यामुळे प्रदूषण सुद्धा खूप वाढते आज काल पेट्रोलची खूप डिमांड झाली आहे तर पेट्रोल कमी पडल्यामुळे आपल्याला दुसऱ्या देशाकडून पेट्रोल मागावे लागते तर पेट्रोलचा भाव आता खूपच वाढलेला आहे सगळ्या गाड्या सगळं पेट्रोल वरतीच अवलंबून आहे पेट्रोल शिवाय कोणतीच गाडी चालत नाही गाड्या आजच्या काळात एक महत्त्वाचं साधन झालं आहे मोबाईल मुळे आपण जाणून घेऊ शकतो की आजचा पेट्रोलचा भाव काय आहे तर आजचा पेट्रोलचा भाव पहा खालील प्रमाणे जाणून घ्या .आपल्या शहरातील पेट्रोलचा भाव.

या वाढीला चालना देणार्‍या घटकांमध्ये आंतरराष्ट्रीय तेलाच्या किमतीत झालेली वाढ, भारतीय रुपया आणि अमेरिकन डॉलर यांच्यातील विनिमय दरातील चढउतार आणि सरकारने लादलेल्या कर आणि शुल्कातील बदल यांचा समावेश होतो. पेट्रोलच्या किमती ठरवण्यात रिफायनिंग कॉस्टचीही भूमिका असते.

पेट्रोल हे गॅसोलीन, मोटर स्पिरीट, गॅस (अमेरिका), बेंझाइन (फ्रान्‍स) या नावाने देखील ओळखले जाते. निर्मिती : निष्कर्षित खनिज तेलाचे आंशिक ऊर्ध्वपातन (Fractional distillation) करून पेट्रोल विलग करण्यात येते. पेट्रोल हे इंधन ३००—२१०० से. तापमानादरम्यान उकळणाऱ्या हायड्रोकार्बन रसायनांनी युक्त असते.

तुम्हाला माहित आहे का पेट्रोलचे हिंदीमधील नाव भु-तेल आहे. पेट्रोल अस्थिर आहे…

Leave a Comment