तुमच्या ग्रामपंचायतचा घरकुल टारगेट 🎯

तुमच्या ग्रामपंचायत चा घरकुल टार्गेट किती आहे, तुमच्या ग्रामपंचायतीला घरकुल किती मिळणार आहे, हे जर तुम्हाला पाहायचे असेल तर अवघ्या एका मिनिटाच्या आत घरी बसल्या तुमच्या मोबाईलच्या माध्यमातून नवीन अपडेट तुम्ही पाहू शकता.
या संदर्भातील सविस्तर माहिती या फोटोच्या माध्यमातून तुम्हाला मिळणार त्यासाठी नक्की व्हिडिओ शेवटपर्यंत पहा. पहिल्यांदाच आला असेल तर चॅनलला सबस्क्राईब करून क्लिक करा जर तुमच्या ग्रामपंचायतीला किती घरकुल येणार आहेत हे जर तुम्हाला चेक करायचे असेल तर तुम्हाला सर्वप्रथम गुगलमध्ये P M A Y G. N I C . IN या नावाने सर्च करून घ्यायचे या नावाने जेव्हा तुम्ही सर्च कराल सर्च केल्यानंतर ग्रामीण विकास मंत्रालय भारत सरकार प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण या ऑफिशियल पोर्टल वरती तुम्ही येऊन जाल मित्रांनो यावरती आता तुम्हाला घरकुल यादी पाहिजे असेल, किंवा त्यानंतर तुम्हाला घरकुलचा टार्गेट किती आहे, त्यानंतर घरकुल किती लाभार्थ्यांची sayngasan झालेली आहेत घरकुल ला 2022 मध्ये असेल 2023 मध्ये असेल 2024 मध्ये असेल मंजुरी किती आहे ,याची पूर्ण माहिती तुम्हाला या पोर्टल वरती दिली जाणार आहे.
मित्रांनो आता इथे टार्गेट पाहण्यासाठी आवाज सॉफ्टवेअर ऑप्शन आहे ,ते क्लिक करायचंय आहे त्या ठिकाणी तुम्हाला क्लिक करत जायचे आहे, मित्रांनो आवास आपला जेव्हा करणार क्लिक केल्यानंतर काही ऑप्शन परत यामध्ये ओपन झालेले दिसेल, तुम्हाला यामध्ये डाटा एन्ट्री असेल रिपोर्ट असेल ट्रॅकिंग असेल पेमेंट असेल. परफॉर्मन्स इंडेक्स असेल यामधून रिपोर्ट या ऑप्शनला इथे क्लिक करायचे दोन नंबरला याला जेव्हा तुम्ही क्लिक करणार आहात, क्लिक केल्यानंतर परत दुसऱ्या पेज वरती या ठिकाणी येऊन जाईल, यामध्ये तुम्हाला काही फोल्डर दिसतील A B C D अशा नावाचे यामध्ये तुम्हाला घरकुल यादी सुद्धा पाहता येतं या संदर्भात पूर्वी आपण माहिती सुद्धा घेतलेली होती, घरकुल यादी कशा पद्धतीने चेक करायची यासंदर्भात मी तुम्हाला डिटेल्स माहिती सुद्धा दिली होती,
सोशल ऑडिट रिपोर्टमध्ये तुम्हाला घरकुल यादी पाहता येतं आणि इतर वरती सुद्धा पाहता येतं म्हणजे आधार शेडिंग किती लाभार्थ्यांची झालेली आहे , हे तुम्हाला या ऑप्शनवरून समजतं मित्रांनो आता तुमच्या ग्रामपंचायतला चालू वर्षांमध्ये किती टार्गेट आलेला आहे, हे तुम्हाला सर्वप्रथम समजायला पाहिजे या टार्गेट नुसारच घरकुल चे लाभार्थी जेवढे आहेत त्यांचे घरकुल sayngshan होतात अन्यथा sayngshan होत नाही ,जर या टार्गेटमध्ये किती लाभार्थी आहेत.
हे तुम्हाला समजून घेणं फार गरजेचे आहे यामध्ये फिजिकल प्रोग्रेस रिपोर्ट मधून तीन नंबरच्या ऑप्शनला तुम्हाला इथे क्लिक करायचं आहे किती नंबरला तीन नंबरला तुम्हाला ऑप्शन क्लिक करायचं आहे गॅप बिटवीन स्टेट जो आहे त्याला इथे तीन नंबरला येतात क्लिक करून घ्यायचे जेव्हा तुम्ही क्लिक करा नंतर परत तुम्ही दुसऱ्या पेज वरती ओपन झालेल्या दिसेल. यामध्ये सिलेक्शन फिल्टरमध्ये तुम्हाला काही माहिती इथे भरायची आहे, तुम्हाला वर्ष निवडायचा आहे, आता मित्रांनो गेल्या वर्षी जो टारगेट होता तो किती होता हे सुद्धा तुम्हाला समजून घेणं फार गरजेचे आहे. मी आता गेल्या वर्षीचा टार्गेट तुम्हाला समजून दाखवतो त्यानंतर चालू वर्षाचा सुद्धा टार्गेट तुम्हाला या ठिकाणी पाहत आहेत. आता मित्रांनो ऑफिसला जेव्हा तुम्ही सिलेक्ट करणार आहात किंवा 22 23 ला किंवा 23 24 ला जेव्हा सिलेक्ट करणार आहात.
त्यानंतर सर्वप्रथम तुम्हाला इतर प्रधानमंत्री आवास योजना दिसेल ग्रामीण अनेक योजना आहेत ज्या योजनेतून तुम्ही फार्म भरलेला आहे त्या सर्व योजना घरकुलच्या संदर्भातील राज्य शासनाच्या अनेक केंद्र शासनाच्या सर्व योजना या ठिकाणी दिसणारे यामध्ये रमाई आवास योजना असेल ,भारतीय आवास योजना असेल, शबरी आवास योजना असेल, किंवा अटल बांधकाम कामगार आवास योजना असेल, मुख्यमंत्री वसाहत योजना असेल, अशा भरपूर अशा योजना या ठिकाणी देण्यात आलेले आहेत मित्रांनो तुम्हाला ज्या योजने संदर्भात माहिती पाहिजे त्या योजनेला तुम्हाला इथे सिलेक्ट करावे लागणार आहे.
भरपूर योजना आहेत परत एकदा सांगतोय तुम्ही ज्या योजनेमध्ये अर्ज केलेला आहे त्या योजना तुम्हाला या ठिकाणी दिसणारे त्या योजनाला येथे सिलेक्ट करून घ्यायचे आता आपण प्रधानमंत्री आवास योजना, ग्रामीण याला इथे सिलेक्ट करून घेऊया, कारण भरपूर असे लाभार्थी या योजनेअंतर्गत लाभार्थी लाभ घेत आहेत. मित्रांनो महाराष्ट्र राज्याला इथे सिलेक्ट करून घ्या त्यानंतर तुमचा आता जिल्हा तुम्हाला इथे निवडावं लागणार, मित्रांनो पूर्ण माहिती तुम्हाला करता मी या ठिकाणी दाखवत आहे तुमचा जिल्हा या ठिकाणी पाहून घ्या जो जिल्हा आहे डेमो साठी मी कोणताही एक जिल्हा इथे निवडून घेतो म्हणजे तुम्हाला इथं पाहता तुमच्या ग्रामपंचायत साठी किती टार्गेट असणार आता मी एक जिल्हा येथे सिलेक्ट करून घेतोय त्यानंतर तुमचा जो तालुका आहे तो तालुका तुम्हाला इथे सिलेक्ट करून घ्यायचंय मी डेमो साठी आता कोणताही एक तालुका या ठिकाणी निवडून घेणारे तुम्ही सुद्धा तुमचा जो तालुका आहे.
तो तालुका तुम्हाला येथे निवडून घ्यायचा आहे बाकीचे तालुका या ठिकाणी निवडून घेऊ नका आता त्यानंतर त्याच्या खाली काही कॅपच्या दिलेला आहे आता त्याचं उत्तर तुम्हाला इथे खाली टाकावा लागणारे आता त्याचं उत्तर तुम्हाला इथे खाली टाकावा लागणार आहे.
मित्रांनो कधी तर प्लस दिलेले असेल कधी मायनस दिलेले असेल कोणत्या ठिकाणी या ठिकाणी आता काही जणांना कारण ग्रामीण भागातून असतात लाभार्थी काही लाभार्थी ते शिकलेली नसतात, म्हणून त्यांना पहिलं मायनस आता कमी संख्या आहेत त्या कमी संख्या मधून मोठी संख्या कशी काढावी हे समजत नाही तरी इथं ऍड दाखवतो या ठिकाणी पहा येथे तुम्हाला इथे क्लिक करायचं आहे ,क्लिक केल्यानंतर त्या ठिकाणी वरती जे दिलेले अंक आहे ते चेंज होतील अंक चेंज झालेले आहेत पहा इथे आता.
हे पहा आता इथं 39 मधून 30 इथं जाऊ शकतात मित्रांनो याच्यातून तुम्हाला मायनस करायचे त्याचे उत्तर येते तुम्हाला टाकायचा आहे. उत्तर टाकल्यानंतर तुम्हाला कॅपच्या बटणावरती क्लिक करायचं आहे याचे उत्तर टाकलेला आहे क्लिक केल्यानंतर परत तुम्ही दुसऱ्या पेज वरती या ठिकाणी येऊन जाईल जो टारगेट आहे तो टार्गेट तुम्हाला या ठिकाणी दिसणार.
मित्रांनो एक तर तुम्ही याची पीडीएफ स्वरूपामध्ये सुद्धा यादी डाऊनलोड करू शकता किंवा एक्सेल मध्ये सुद्धा मी यादी डाऊनलोड करू शकता आता तुमच्या मनावरती नंतर तुम्हाला इतर डाऊनलोड करायचा असेल तर तुम्ही या ठिकाणी सहजरीत्या इतर पाहू शकता मित्रांनो काही इथं माहिती देण्यात आलेली आहे कोणत्या ग्रामपंचायतीसाठी किती टार्गेट होता 2021 22 मध्ये हे तुम्हाला इथे समजून येणारे दाटा चालू वर्षांमध्ये जर तुम्हाला पाहायचे असेल तर ते सुद्धा तुम्हाला इथं पाहता येणार मित्रांनो शासन किती लाभार्थी झालेली आहे. ग्रामपंचायतचा टार्गेट किती होता पंचायत टार्गेट किती होता हे सुद्धा तुम्हाला इथे समजून दिसणारे मित्रांनो तुम्हाला जर ग्रामपंचायतीचा टारगेटचा आहे.
टार्गेट नुसार किती लाभार्थ्यांची शासन झालेले आहेत या ठिकाणी दिसणारे रजिस्ट्रेशन किती होते? पंचायत टार्गेट किती होता आणि पंचायत चे नाव या ठिकाणी देण्यात आलेले आहे.
तुम्ही पहा मोबाईलच्या माध्यमातून हे सर्व अवघ्या काही मिनिटाच्या आत तुम्ही पाहू शकता घरी बसल्या कोणत्याही ठिकाणी तुम्हाला पाहायची गरज नाही आता या ठिकाणी तुमची ग्रामपंचायत शोधा तुमच्या ग्रामपंचायतला टार्गेट किती होता, हे पहा त्यानुसार किती लाभार्थ्यांचा झालेला आहे ते सुद्धा तुम्ही पाहू शकाल मित्रांनो त्यानंतर आता या ठिकाणी बघा जो टारगेट आहे तो लास्ट अपडेट या पोर्टलमध्ये कधी झालेला आहे ते सुद्धा इथं दाखवत आहे ,या पोर्टलमध्ये कधी चेंजेस करण्यात आले 3/4/2023 म्हणजे तीन एप्रिल ला यामध्ये काही बदल 3 एप्रिल 2023 रोजी आता मित्रांनो तुम्हाला जर चालू वर्षाचा जर टारगेट पाहिजे असेल 2022 23 किंवा 22 23 किंवा 23 24 टार्गेट तुम्हाला पाहायचे असेल तर तो टार्गेट तुम्ही कशा पद्धतीने पाहणार आहे ,या ठिकाणी तुम्हाला जे वर्ष आहे तो वर्ष चेंजेस करायचे आहे .
इथे वर्ष दाखवले जातील ज्या वर्षाचा तुम्हाला टार्गेट पाहायचंय त्या वर्षाला सिलेक्ट करा सगळे केल्यानंतर तुम्हाला टार्गेट या ठिकाणी पूर्णपणे दिसणारे मित्रांनो अतिशय महत्त्वपूर्ण माहिती आहे…..

Leave a Comment